Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [Se7enthailand] ขอซาวน์เสียงหน่อยค่ะ
** Se7enThailand Forums ** > Special Event > Special Event
Pages: 1, 2
oummy
ขอถามกันเองในหมู่แฟนคลับกันว่า

อยากจะให้มีงานแฟนมีตติ้งของเซเว่นในไทยกันมั้ย
คิดยังไงกันบ้าง

ถ้าเกิดว่ามีการจัดงานแฟนมีตติ้งจริงๆ

บัตรราคา 4000 , 3000 , 2000 และ 1000 บาท
(ราคาแพงหน่อย อาจจะได้ลายเซ็นต์ หรือถ่ายรูปรวม ลดหลั่นกันไปแบบนี้)

เป็นแฟนมีตติ้ง คุย เล่นกิจกรรมกับแฟนคลับ อาจจะร้องเพลงหน่อย สองสามเพลง
คิดว่าจะมีใครไปร่วมบ้างมั้ยคะ

ขอซาวน์เสียงหน่อย และอยากให้ระบุด้วยว่า
ถ้าไป จะซื้อบัตรราคาไหน จะไปกี่คน
ถ้าใครมั่นใจว่าไปได้ ลงชื่อเอาไว้เลยน่ะค่ะ
จะเมลล์มาก็ได้ ที่ se7enthai@hotmail.com

(ออกแนวช่วยไปล่ารายชื่อมาหน่อยยังไงก็ไม่รู้ 55 )

อยากรู้จำนวนคนลักกี้เซเว่นในไทยคร่าวๆ จริงๆค่ะ
ถ้ามีจำนวนมากพอ อาจจะเกิดขึ้นจริงๆก็ได้

อยากได้สักราวๆ 700 คน เลขน่าจะสวยเลย
แต่ลักเซเมืองไทย จะยังมีถึงมั้ยนี่สิ...
สงสัยต้องขอแรงสาวกวายจีเข้าช่วยด้วย

oummy
ทั้งนี้อยู่ที่ทุกคนแล้วล่ะ
เพราะอย่างที่รู้ว่าตอนนี้ก็ยังไม่มีผู้จัดไหนสนใจนำเข้ามาด้วย
อันนี้เราก็เลยอยากซาวน์เสียงกันดูเอง ในหมู่แฟนคลับกันเองก่อน
เผื่อจะมีคนสนใจ หรือถ้าใครรู้จักสปอนเซอร์ก็บอกได้นะคะ 55
baifern
แง่มมมมมม
เราไปปป
แต่เราว่าบัตรมันแพงไปปป กัวคนไปน้อย อ่า ถ้าลดลงมาสุงสุดสามพันก้พอไหว?
แต่ก้ลองซาวๆเสียงดู คือ ให้โหวตถึงตอนไหนอ่าคะ
baifern
เง่อออออออออออออออออออ กัวคนไม่ถึง 700 แร้วจะจัดไม่ได้อ่าดิ
อยากให้มีๆๆ
cocoly
อืมมมมม~ในความคิดส่วนตัวก็คงเอาราคาไม่แพงมากซักประมาณสองพันห้า

หรือถ้าแพงก็สามพันไปเลย...เอาไม่เกินนี้แระกัน อยากให้มีมีทเหมือนกัน

แล้วจะรอวันนั้นนะค๊ะ...^^
JuNe Na ja
ถ้าซีก พันสองพันก้พอไหวค่ะ แหะๆ
ขิม^0^
ถ้าไปก็ประมาณ 2000 หรือ 3000 ค่ะ
เเละก็ถ้าจัดเลิกไม่ดึกอ่ะค่ะ โอเคเลย
meejang
=_= เอาตามตรง ถ้าบัตรแพงสุด 4000 คงไม่ไหวอ่ะค่ะ ถ้าซักบัตร 1-2 พันคงไปได้ค่ะ ~
leetanrii
น่าจะไปกัน3คนนะคะอย่างน้อย

แล้วบัตรน่าจะราคา 3000

อยากให้จัดมากเลยคร๊าา คิดถึงเฮียมาก
dada on the run
พี่ไปจ้า 1 คน ถ้าช่วงที่มาไม่แกรบเกินก็จะดู 4000 จ้า
ขอให้มาๆๆๆๆ เพี้ยง ^^
มารเจ็ด
จัดไป 2000
คิดถึงเฮียสุดๆ
ราคาเท่าไรเฮียจัดเต็มทุกคนนั้นละ
เเค่คืดเลือดก็สูบฉีดเเล้ว
kamae_chan
ถ้าเป็นเซเว่น สตังค์ขอจัดหนักแพงสุดค่ะ
ยอมทุ่มเพื่อพี่เว่นเลย 7-2.gif

พี่เบียร์ฝากมาบอกว่าไปบัตรแพงสุดด้วยค่ะ แต่ถ้าแพงสุดซัก 3500 จะโอเคมากๆ
oummy
รับทราบงับ ทุกคน เดี๋ยวขอแก้เรื่องล็อคกระทู้ก่อน ไม่ได้เล่นนานแล้ว ลืม แหะๆ อายจัง ㅠ.ㅠ
VVow
ไม่ต้องถามเค้า
มาเท่าไหร่ขอติดขอบเหอะ ฮาาาาา

พี่เจ็ด จุ๊บๆ ><
My_Se7en
ถ้ามีจริงๆก็ไปค่า คงซื้อบัตรประมาณ3000อ่ะค่ะ ^^
~Pompoko~
บอกตรงๆ ก็แก่ปูนนี้แล้ว ว่าจะเก็บเงินไปคอนวายจีปีหน้า
เจ้ก็ทุ่มสุดตัวแล้วกัน แพงสุดเท่าไหร่ เอาเท่านั้น
ถ้าในเคสนี้ 4,000 เจ้ก็ยินดีจ่ายจ้า

แต่บอกล่วงหน้านิดนึงนะ เก็บตังค์ไม่ทัน คิคิ
viib_diiv
ไปแน่ๆค่ะ ส่วนบัตรก็ให้ 2500-3000
เพราะมีตทั่วไปก็บัตรประมาณนี้นะ 900-4000
ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ค่ะ อยากเจอเฮียมาก >,<
Bernadette
ถ้าสูงสุด 3500 น่าจะโอเคนะ
ราคาบัตรรองลองมา ราคาที่กำหนดไว้สมควรล้ะ
700คนกำลังดีเลย ไม่มากไม่น้อย จะได้ใกล้ชิดกับพี่เว่นมากๆหน่อย

วันเวลส : อย่าไปชนกับพวกวันสอบ วันส่งงานก็พอ เเฟนๆจะได้เคลียร์ตารางเวลาทัน
mjp_kids
ไปค่ะ คงจะบัตรสองพันอ่ะค่ะ
Guest
4000 แพงไปนิ๊สค่ะ ราคาเกือบเท่าคอนเลยย แต่ถ้าซื้อบัตรแพงแล้วได้ลุ้นอะไรพิเศษๆ ก็คงน่าสนค่ะ
123456
ถ้าบอกเวลามาล่วงหน้าแล้วว่าง คงจะไปประมาณ 1000-2000 อ่ะค่ะ
akina_jang
อยากไปมากค่าาาาา ><
สนใจบัตร 2000-3000 ค่ะ
แต่อยากขอเวลาเก็บตัง 555
ขอให้ไม่ชนกับสอบใดๆ ด้วยเถิดดดด
teuniie
บัตรแพงไปเป็นปัญหาหลัก

เพราะเราก็คืออับจนเหมือนกัน 555+

แต่อยากให้เฮียมาค่ะ อยากมีทอยากเจอ อยากให้เฮียลากเจ้มาด้วย เอิ๊กๆ

ถ้ากำหนดเวลาแน่นอนแล้วจังหวะว่าว่าง 2000 งับ ^^

ปล.ถ้าบัตร4พันแล้วเฮียลากเจ้มาด้วยหนูยอมจ่ายคร่าาาาาาาา 555+

pastacheeze
ยกมือสุด ๆ แพรไปนะ เดอะแก็งก็จะประมาณ 4-6 คน
แพรเปนแฟนมีท แพรว่าบัตรจิแพงเกินไปนะคะ

ราคาบัตรสูงสุดน่าจะอยู่ที่ 2500 นะคะ
ยังไงก็สู้ ๆ นะ อยากเจอเฮียนะคะ

YGFAMILY LOVE LOVE LOVE
Guest_TOPimRAP_*
โอเครเลยค๊า นานๆทีพี่เจ็ดจะมาไทยซักที Y_Y
amorn
ก็อยากให้มีนะคะ แต่บัตร 4000 เเพงมากเลย ><
ถ้าระหว่าง 3000-1000 ก็ยังโอค่ะ (งบน้อย)
ถ้ามีทติ้งครั้งนี้เกิดขึ้นจริง คงกรี๊ดด.....ลั่นบ้านเลยค่ะ คิคิ
joonyuyi
ไปชัวร์ค่ะ
แต่เรื่องราคาบัตรต้องดูก่อนว่าอะไรยังไง
moon
ถ้าเฮียมา ไปแน่ค่ะ

ส่วนเรื่องราคา (ต้อง ณ เวลานั้นด้วยอะค่ะว่าแกลบมากน้อยแค่ไหน)

ถ้าไม่แกลบ 4000 ชิดติดขอบเลยค่ะ

แล้วจะหาสมาชิกมาเพิ่มให้นะค่ะ >.<

i_am_ferny
อยากให้มีมากกกกกก

4000 แอบแพงนะ 555

แต่ก็โอเคเลยถ้าได้ใกล้ๆ นะคะ

แต่ขออย่างเดียวบอกล่วงหน้านะ

ต้องเตรียมวิตามินMค่ะ

ขอให้มีเถอะนะ ,,, สาธุ >/\<

maprang_7
ไปชัวแน่ๆคะ ขอบัตรไม่เกิน 3000 คะ
ต้องเกบหอมรอมริบ ชัวๆค่้า ^___^
TataRo'
เราไปด้วยยยยยยย แต่ไม่มีราคาถูกกว่านี้แล้วหรอ งุงิ
tooktoon

ไปชัวร์ ไปแน่ บัตร 3000 ฮิ้ว ฮิ้ว
Minamiko
ไป แต่ลดราคาหน่อย ส่วนมีท อยากให้ร้องเพลงเยอะๆ ร้องมันทุกบั้มเลย ไม่ใช่มาแค่เพลงโปรโมท 4 เพลง
มีแจกลายเซ็นต์ ได้คุยบ้าง สบตาแบบที่เกาจะดีมาก ไม่เอาผีผ่าน เพราะแฟนที่ไปก็รักฮีจริงๆ

ถ้าราคาลดไม่ได้ จะแพงไปเลยแล้วมีอะไรที่คุ้มก็โอเค เช่น โคตะระ exclusive เล่นเกมส์ท่องชื่อแฟนคลับไปเลย อันนี้ยอมจ่าย
(แต่สปอนเซอร์คงไม่ยอม)

เราคิดว่าทุกคนยอมจ่าย เพราะแฟนคลับส่วนใหญ่อยู่ในวัยที่ทำงานหาเงินได้แล้ว แต่ถ้าเน้นปริมาณต้องลดราคา เด็กๆวายจีก็จะได้มาดูลุงเว่นด้วย
เอาเป็นว่า จัดก็ไป แต่จัดยังไงให้ฟินทั้ง 2 ฝ่าย ก็ค่อยๆคิดล่ะกันน้า
Oum Justin
มิพลาดค่ะ ราคาไหนพี่ก็ไป ^^ ~

3000-3500 กำลังดีค่ะ แต่ถ้าเรท 1000-2000 ก็ดีนะคะ คนเยอะแน่นอน
spy_rj09

ถ้าไป คง สองพัน ประมาณนี้อ่ะค่ะ

แต่บัตรมีต เด๋วนี้ราคานี้แทบทั้งนั้นเลยอ่ะ

แต่ถ้าถูกลงกว่านี้ได้ก้อดีเนอะ
Se7veN
ไปแน่นอนค่ะ บัตร 4000 จัดไป อิอิ ยอมกินแกลบเลย
JIB_KA
ยกมือสุดแขนค่ะ ^^
smmikie
ก๊ากกกกก อ๊ากกกกกก

ไปๆๆๆ แต่หนูต้องดูสถานที่และเวลาอ่า
เพราะมันขึ้นกับสถานที่และวเลา เพราะหนูกลัว
ติดแล้วไปไม่ได้ แต่หนูอยากไป T T
ming_ven
ไปแน่ๆๆๆคร่า บัตรเท่าไหร่ก็ได้ไม่เกี่ยง ที่ไหนเมื่อไหร่ไม่เกี่ยงอยู่เเล้ว

โฮก จะมีจริงๆใช่ไหมเนี่ย ให้ตายสิ 7-25.gif

รอวันนี้มานานเเล้วง่า

+น้องสาวอีก 2 คน เป็น 3 คนคร่า
Guest
ไปค่าาาาาาา,,,,กรี๊ดๆๆๆๆ,,,^[]^

น่าจะไปยัตร 2000 แก๊งมี 4 คนค่ะ

ขอให้เฮียมาจิงๆๆนะ
Guest_Never"Mind_*
ไปแน่นอนค่ะ ราคาบัตรน่าจะประมาน 2000กำลังดีนะคะ
takako
อยากไปมากกกค่ะ
แต่บ้านอยู่หนูอยู่ไกล ต้องคิดเวลาเดินทางอีก T_T
แต่จะพยายามไปให้ได้ค่ะ ถ้าไปได้คงซื้อบัตร 1000-2000
zest_k
ขอไปด้วยคนนะ แต่เราอาจจะไปบัตรราคาน้อย ๆ
แต่ก็อยากมีส่วนร่วมด้วยคน ^^
อยากให้มีจริง ๆ นะคะ

(ภาวนาให้มี แล้วอย่าชนสอบ ชนอะไรเลย T^T)
SAI
ไปก๊าบไป

แต่เอาบัตรไม่แพงนะ

จน~~~ 555
lanladay
เท่าไรก็ได้ว่ามา ไปชัวร์
ทุ่มสุดเนื้อสุดตัวเพื่อพี่เว่น
nuuyokiizz
ไปค้าบบบบบ -0-/
ชูมือขึ้นแล้วหมุนๆๆ ~~~ 5555
น่าจะสูงสุด 3000 นะคะ TT.TT
อยากไปบัตร 3000 หนูยังเรียนอยู่เลย หาตังค์เองไม่ได้ง่า T^T
กินแกลบเป็นเดือนคราวนี้ ฮ่าาาาา
ยังไงบอกก่อนล่วงหน้านะง้าบพี่อุ้ม จะได้เก็บตังค์รอจ้าาาาา ^^
Guest
ราคาสูงสุดไม่เกี่ยง แต่ของเกี่ยงราคาต่ำสุดได้มั๊ย สัก 700 - 800 อ่า T^T
Guest
4000 แพงไปค่ะ สถานการ์ณตอนนี้คือยังไม่แน่ใจถูกมั้ยค่ะ ว่าแฟนในไทยจะมากน้อยขนาดไหน เอาราคาที่พอคิดว่าทุก ๆ คนสามารถจะซื้อบัตรเข้ามาชมได้ดีกว่า คิดว่าไงค่ะ ^ ^
hero!
ไปด้วยคน ไม่น่าพลาด แต่ขอคนที่เป็นมืออาชีพในการจัดหน่อย

ศิลปินนะรัก แต่ถ้า Organize ที่เป็นคนจัดไม่มืออาชีพ ก็คงเซ็งไปตามๆ กัน

lucky 7 :)
aoy_ni
เราสนใจมากค่ะ ^^ คิดว่าคงไปบัตรราคาแพงสุดแน่นอน แต่เราอยากให้มีเป็นคอนเสิร์ตมากกว่า อ่ะนะ ^^;;
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2017 Invision Power Services, Inc.